Summoner Trinity
พฤศจิกายน 20, 2019, 11:07:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ย้ายแล้วจ้าไปรวมกันที่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/viewforum.php?f=47

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา Chat เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: •กระทู้สำหรับนักพาออกทะเล(ออกนอกเรื่อง)•  (อ่าน 51045 ครั้ง)
★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Master
Player

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 07:44:46 PM »

มาๆ แรกๆแนะนำตัวกันก่อนนะ

แล้วหลังจากนั้น เราก็มาออกทะเลกันในกระทู้นี้ จะได้ไม่รบกวนกระทู้อื่น

นี้คือ นโยบายป้องกันการออกทะเลอย่างผิดกดหมาย ฉบับแรก

ไม่แน่ใจว่าจะ ป้องกันได้มากน้อยเพียงใด

กระผม หน่วยพาออกทะเล ที่17  ปฏิบัติการ อยู่บริเวณบอด General  ทั้งนี้ หัวหน้าหน่วยที่17 คือ ผมเอง และไม่มีลูกเรือ (แล้วบังคับเรืออย่างไร) ถ้าถามว่า

บังคับเรืออย่างไร ผมขอตอบว่า พลังจิต  ผมอายุ17 เกือบครึ่ง ชื่อ บิว ขอรายงานตัวครับ

ขอบคุณที่อ่านประกาศครับ

ปล.  ไม่นับ แนะนำตัว กระทู้นี้โค ตะ ระ ไร้ สา ระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2007, 07:47:38 PM โดย •+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+• » บันทึกการเข้า

Chaos Knight
Player

หากในใจเรายังมีไฟ รับรองทำได้แน่

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 08:26:29 PM »

กระผม หน่วยป้องกันการออกทะเลทางอากาศหน่วยที่ 34 สิงอยู่ทุกบอร์ดยกเว้นบอร์ดซื้อขาย(จาเข้าไปตามแต่โอกาส)

ตอนนี้มีผู้ได้ออกทะเลแล้วเราจะทำการจับกุมด่วน ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2007, 12:23:55 PM โดย Chaos Knight » บันทึกการเข้า

Fire Master of Wolf Team
>w< ♦ArMy KuNg♦ >w<
Player

จงทำในสิ่งที่ท่านรัก...และจงรักในสิ่งที่ท่านทำ ^ ^

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:09:35 PM »

กระผม นาย อัจฉริยะมาก อยู่หน่วยป้องกันที่ 29 ประจำตำแหน่งอยูที่ General Talk และ Summoner Trinity Talk รายงานตัว ขอรับ!!!!

กระผมต้องรีบไปแล้วเนื่องจากมีผู้พาออกทะเลอีกแล้ว ต้องขออภัยด้วยที่แนะนำได้แค่นี้ สวัสดี......

5
4
3
2
1

บูม!!!
จ๊ะเอ๋!!!!  ยิงฟันยิ้ม

http://armlovemilk.hi5.com <<< Hi5 ข้าพเจ้าเองคร้าบ!!!(เพื่อนตั้ง URL ให้ อย่าตกใจ!!!!)

คิระ~~!!
ยี่เหลียงอี้
Player

ต้องจับดาบแล้วเหรอ?

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:19:25 PM »

ยี่เหลียงอี้ฮะ ตามชื่อด้านบน หรือจะเรียกว่าทัน หรือจะที่ใครบางคนเรียกว่าตุ่น - -*

สิงสถิตไปทั่ว ยกเว้นกระทู้วูล์ฟทีมที่เข้าไปอ่านเฉย ๆ  เพราะไม่ได้อยู่ -3-/

ไม่มีหน่วย ไม่มีหมายเลข  เพราะเป็นวิญญาณ - -/

นี่ รู้ความหมายของดาบที่นายใช้อยู่ไหม?

....มันเป็นตัวแทนของความเรียบง่าย การเริ่มต้น การเติบโต มันสร้างได้ง่าย หาใช้สิ่งอื่นแทนตนได้ง่าย ใช้ง่าย แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด มันคือสัญลักษณ์แห่งการปกป้อง จำไว้ล่ะ เมื่อนายได้รับมันมาแล้วก็อย่างลืมหน้าที่ของตัวเองล่ะ ปกป้องผู้อื่น รวมทั้งตนเองด้วย....
Groundirus
Player

เจ้ามังกรเอ๋ย จงแผดเผามันด้วยเปลวเพลิงของเจ้าเถิด

Jed_Led@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 10:16:05 PM »

กระผมGroundirusหน่วยป้องกันการออกทะเลทางอากาศหน่วยที่ 17
ไปได้ทุกที่ที่อยากไป ยกเว้นกระทู้วูล์ฟทีมและบอร์ดขายของกับบอร์ดBook of Caller
คำเตือน!!อย่าอยู่ใกล้กระผมเวลาผมหิว เด๋วโดนผมหม่ำเนื่องจากผมเป็นมังกร ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2007, 11:50:53 AM โดย Groundirus » บันทึกการเข้า

เปลวเพลิงอันโชติช่วงมิได้มีไว้เพื่อการทำลายแต่เพียงอย่างเดียว  แต่จักมีไว้เพื่อสร้างสรรค์สิ่งต่างๆขึ้นมาเฉกเช่นดวงอาทิตย์
Crescent,The Prince of Death Moon
Player

แม้สายลมจะรุนแรง แต่ยังแฝงไปด้วยความอบอุ่น

innes38980@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 11:18:43 PM »

กระผม Crimson Moonงับ ผมลอยไปลอยมาทุกทีงับ เพราะว่าผมคือ พระจันทร์

~๐ My life My Freedom, My Destiny I can control ๐~
Dark Napalm 20XX
Player

Necromancer - D. Zealot - Shaman - Paint It Black

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 09:47:47 PM »

สวัสดีทุกท่าน ชื่อของผม คือ Zaku I. Zealot ฉายา Invicible Zealot เรียกว่าเซลอทก้อได้ครับ

ไปได้ทุกที่ที่สามารถไปได้ ยกเว้นกระทู้ของวูล์ฟทีมและบอร์ดที่ไม่ (ค่อย) มีสิ่งที่น่าสนใจนัก

รหัส 069-XXXXX หน่วย 69 ครับผม

ผมจะได้ทำชาวเลแช่แข็งสักที ไปแล้วครับ

ปล. มีแต่คนเรียกฉายาผม (จริงๆ เพราะผมไม่เคยบอกชื่อ)

* Zaku หายตัวไปพร้อมกับทิ้งหิมะเปียกๆ ไว้ด้วย

"I see the green door and I want it painted black, No colours anymore I want them to turn black..."
UltimateXIII
Player

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 03:26:30 PM »

หน่วยลาดตระเวนใน General Talk
UltimateXIII  ที่หลังๆมาแวะเวียน
รายงานตัวขอรับ!!
Creator
Player

wizzard_prontera@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:05:59 PM »

ผม Creator เดินทางเก็บเลเวลในบอร์ด
Summoner Trinity Talk
ST FanCrt FanArt & FanFic
Wish List & Request

General Talk
ส่วนในบอร์ด กฏ กติกา มารยาท จะเข้าไปเมื่อเกิดการสงสัย
เพราะต้องไปค้นหาไอเท็ม(กฎ)สำคัญในการเล่น Summoner Trinity
ปัจจุบันยังเดินทางเก็บเลเวลไปเรื่อยๆครับ ยิ้ม
+**^-^MIKARU^-^**+
Player

แพ้ชนะ คือเรื่องเล็ก มิตรภาพ คือ เรื่องใหญ่

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 09:08:11 PM »

ข้าเป็นใจรสลัด ปล้นคนรวยช่วยคนจน  มีนามว่า mikaru พวกทหารเรือเรียกข้าว่า อ็อฟ  สังกัด  เดวี่โจน ที่ 9  ปล้นทั้วบอร์ด แม้กระทั่งบอร์ดซื้อขาย ข้าก็ยังไป 555  ใครออกทะเลข้าจะปล้นไม่ให้เหลือ 555+

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Master
Player

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 05:40:23 PM »

ข้าเป็นใจรสลัด ปล้นคนรวยช่วยคนจน  มีนามว่า mikaru พวกทหารเรือเรียกข้าว่า อ็อฟ  สังกัด  เดวี่โจน ที่ 9  ปล้นทั้วบอร์ด แม้กระทั่งบอร์ดซื้อขาย ข้าก็ยังไป 555  ใครออกทะเลข้าจะปล้นไม่ให้เหลือ 555+

อย่างเน้ต้องจับ หึหึ  ยิงฟันยิ้ม

Creator
Player

wizzard_prontera@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:04:02 PM »

อย่างเน้ต้องจับ หึหึ  ยิงฟันยิ้ม
เขาช่วยคนจนนะ
Master
Player

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:12:29 PM »

เขาช่วยคนจนนะ

ถ้าช่วยคนจน ต้องช่วยคนจนที่พยามทำมาหากินอย่างตั้งใจด้วยนะ เพราะบางทีไปปล้นคนรวยที่เค้าตั้งใจจะทำเงินด้วยความสุจริตธรรม ไปให้ คนจนที่คล้านงานจน

สันหลังยาวเป็นกิโลเมตร มันไม่ยุติธรรมนะ หึหึ ล้อซะเรย คิ๊ๆ ถ้าปติญาณว่าจะไม่ทำสิ่งที่กล่าวมาก็จาไม่จับ ออิอิ

+**^-^MIKARU^-^**+
Player

แพ้ชนะ คือเรื่องเล็ก มิตรภาพ คือ เรื่องใหญ่

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:49:25 PM »

555+ จะโดนจับซะแล้วเรา แต่ข้าช่วยคนจนที่ชอบทำมาหากิน  ไม่คิดโกง ถึงจะจนแต่ก็ไขว่ค้วา ทำงานไม่ผิดกดหมาย ช่วยลูกเมียทำมาหากิน อย่างงี้ข้าจะแจกจ่ายให้ทุกคนเลย ส่วนคนที่รวย ข้าจะเลือกปล้น เฉพาะ พวกชอบโกงกินเมือง คอรัปชั่น ข้าจะปล้น ช่วยคนจนให้หมด ส่วนคนรวยคนอื่นไม่ต้องตกใจเวลาเจอข้า ข้าไม่ทำไรอะไรหรอก 55+  แต่มีสิง่หนึ่งที่ข้าจะบอก 

จับ ข้าไม่ได้ หรอก  555+ 

*******  ประกาศจับ   นาย mikaru  ให้ค่าหัว   65,000,000   st  ******

Dark Napalm 20XX
Player

Necromancer - D. Zealot - Shaman - Paint It Black

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 09:39:25 PM »

ไม่พ้นมือผมหรอก อิอิ

"Dark Ice Bullet"

ประกาศค่าหัว นักเดินทะเลผิดกฏหมาย หน่วย 69 ฉบับที่ 1

•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•  100 000 000 st
mikaru                                             65 000 000 st
ยี่เหลียงอี้                                          50 000 000 st

ตราบใดที่ Zaku ยังอยู่ ไม่มีทางที่นักเดินทะเลผิดกฏหมายจะหนีลอยนวลไปได้ ห๊ะ หา ห๊า เอ๊ย! ห๊ะฮะฮ่า!!!

ปล. ล้อเล่นครับ อิอิ

"I see the green door and I want it painted black, No colours anymore I want them to turn black..."
หน้า: [1] 2 3 ... 13
  พิมพ์