Summoner Trinity
กันยายน 20, 2019, 06:43:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ย้ายแล้วจ้าไปรวมกันที่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/viewforum.php?f=47

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา Chat เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ข้อควรปฏิบัติ" ของบอร์ด Card, Deck, and Combo Corner  (อ่าน 2895 ครั้ง)
Little Lamb
Defender of Laws
Player

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 05:44:18 PM »

1.ให้เขียน Seal และ mystic ด้วย ถ้าขี้เกียจให้บอกแค่แนวของmystic เช่น เน้นหยุด เน้นปั้ม หรือใบที่แปลกๆที่เหมาะกับเดค
(แนะนำให้เขียนเพราะบางคนMysticไม่ค่อยเข้ากับseal)

2.เขียนArticleได้ ไม่ห้าม เช่น Stepลับ!!!  วิธีการจัดเดค

3.ไม่ควรขอเดคที่ปักหมุดไว้แล้ว

4.ถ้าพบว่าคอมโบ/เดคหรือกระทู้ใดๆที่ลงเกิดการรั่วทางกฏอย่างร้ายแรงขึ้นมา จะขอโพสแก้ให้ก่อน แล้วจะล็อก ตามมา
เพื่อให้มันตกลงไปโดยไม่มีใครขุดขึ้นมา (ควรโพสถามที่บอร์ด Boc ก่อนเพื่อความแน่ใจนะคะ แล้วลิ้งค์ต่อมาด้วย)

บทลงโทษนะคะ

>1.ถ้าทีมงานเห็นว่ามีความผิดเบาๆครั้งแรก จะIMไปเตือนให้มาแก้นะคะ ไม่ว่ากัน
>2.ถ้ายังผิดซ้ำๆซากๆ ทีมงานจะmodifyให้เองโดยใส่ตัวหนังสือสีแดงไว้นะคะ

---------------------------------------------

ข้อควรปฏิบัติในบอร์ด Card, Deck and combo corner

1.ไม่ควรโพสซ้ำ เพราะจะทำให้เปลืองพื้นที่บอร์ดค่ะ มีอะไรลืมเขียนหรือจะแก้ไขข้อความ ให้ใช้ปุ่ม Modify ตรงมุมขวานะคะ
ถ้าทีมงานเจอจะลบข้อความทิ้งไปอันนึง เพื่อไม่ให้เกะกะบอร์ด แล้วแปะตัวแดงไว้ให้ด้วย

โพสซ้ำ - คือการโพสต่อจากข้อความตัวเอง เป็นเหมือนการปั้มโพสและเรียกร้องความสนใจทางหนึ่งซึ่งเกะกะคนอื่น

2. การเขียน List deck ควรเขียนให้เป็นสากล คือใช้ชื่อ Seal ภาษาอังกฤษเต็มๆ หรือ ถ้าเป็นชื่อเล่นก็ไม่ควรจะเป็นชื่อเล่นที่รู้จักอยู่คนเดียว
เพื่อให้คนที่มาอ่าน Deck ของท่านรู้เรื่อง เป็นการเพิ่มความน่าเชื่อถือของ Deck ด้วยค่ะ

3. ถ้ามีคนมาโพสถามความสามารถการ์ด ให้ช่วยๆกันบอกหน่อยละกันนะคะ แล้วถ้าเราไป Search มาจาก Card Database
ให้แปะลิ้งค์ไว้ด้วยนะ คราวหลังเค้าจะได้ลองหาเองดูได้ค่ะ

4. อยากให้คนที่มาอ่านทำอะไร ให้ช่วยโพสต่อท้ายมาด้วยก็ดีนะคะ เช่น "Deck นี้มันแพ้ตีเร็วครับ แก้ยังไงดี?"
หรือบางคนอยากเอามาโชว์เฉยๆ ก็ไม่ต้องทิ้งคำถามอะไรไว้ก็ได้ และ ให้ลองฟังความเห็นของทุกคนที่มาตอบด้วยค่ะ
อย่าเพิ่งเถียงตอบ แล้วทีนี้คนที่มาอ่านจะได้ทำตัวถูกค่ะ ว่าจะโพสตอบไปแบบไหน
หน้า: [1]
  พิมพ์